GFS நீர் சேமிப்பு தொட்டிகள் தொழிற்சாலை: எனாமல் இணைவு மற்றும் பேனல் ஏற்பு
GFS நீர் சேமிப்பு தொட்டிகள் தொழிற்சாலை 820 முதல் 930 °C வரை கார்பன் எஃகு பலகைகளில் எனாமல் பொடியை உருக்கி இணைக்கிறது, இது 3,450 N/cm²க்கு மேல் மதிப்பிடப்பட்ட 0.25 முதல் 0.45 மிமீ எனாமல் அடுக்கை அளிக்கிறது, ஒவ்வொரு பலகையிலும் 1500 V DC இல் ஸ்பார்க் சோதனை செய்யப்படுகிறது, மேலும் Ra 0.8 µmக்குக் கீழே கரடுமுரடற்றதாக இருக்கும். இது துருப்பிடிக்காத மற்றும் சேமிக்கப்பட்ட நீரை மாசுபடுத்தாத உட்புறத்தை உருவாக்குகிறது, வளிமண்டல சேவையில் 30 ஆண்டுகள் அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட வடிவமைப்பு ஆயுட்காலம் கொண்டது. சுமார் 1.2 மீ அகலமுள்ள பலகைகள் 8.8-தர போல்ட்கள் மற்றும் EPDM கேஸ்கெட்டுகளுடன் ஒன்றிணைக்கப்படுகின்றன, எனவே தொட்டி ஒரு சிறிய குழுவுடன் தளத்தில் கூடியது மற்றும் பின்னர் விரிவாக்கப்படலாம். ஒற்றை தொட்டிகள் 60,000 m³ வரை வழங்கப்படுகின்றன.
நீர் தொட்டி தொழிற்சாலையைத் தேர்ந்தெடுப்பது பெரும்பாலும் விலை மற்றும் கொள்ளளவு எண்ணிக்கைகளின் அடிப்படையில் செய்யப்படுகிறது, மேலும் இரண்டையும் ஒரு விரிதாளில் எளிதாக ஒப்பிடலாம். ஒப்பிடுவதற்கு கடினமானது அடுப்பு, பேனல் கையாளுதல் மற்றும் ஆவணங்கள், மேலும் பதினைந்து ஆண்டுகளுக்குப் பிறகும் தொட்டி நன்றாகத் தெரிகிறதா மற்றும் சுத்தமான நீரைச் சேமிக்கிறதா என்பதைத் தீர்மானிப்பவை அவையே. ஒரு நகராட்சி, ஒரு உணவு ஆலை அல்லது ஒரு தொழில்துறை பூங்காவில் உள்ள கொள்முதல் குழு ஒரு GFS நீர் சேமிப்பு தொட்டிகள் தொழிற்சாலையை மதிப்பிடும்போது உண்மையில் நான்கு கேள்விகளைக் கேட்கிறது: எனாமல் பூசப்படுவதற்குப் பதிலாக உருகவைக்கப்படுகிறதா, ஒவ்வொரு பேனலும் அனுப்பப்படுவதற்கு முன் ஆய்வு செய்யப்படுகிறதா, பேனல்கள் தளத்தை அடைய முடியுமா, மற்றும் வழங்கப்பட்ட கோப்பு பொறியாளரையும் ஒழுங்குமுறை அமைப்பையும் திருப்திப்படுத்துமா. இந்தக் கட்டுரை ஒரு தொழிற்சாலை தணிக்கை கேட்கும் வரிசையில் அவற்றுக்குப் பதிலளிக்கிறது.
தொழிற்சாலைக்குள்
டேங்கின் தரத்தை நான்கு நிலையங்கள் தீர்மானிக்கின்றன. முதலாவது பேனல் தயாரிப்பு, இங்கு எஞ்சினுக்கு முன் எஃகு சுத்தம் செய்யப்பட்டு மேற்பரப்பு சிகிச்சை அளிக்கப்படுகிறது, ஏனெனில் இங்கு ஏற்படும் பிணைப்புத் தோல்வி பல ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு அடுக்குப் பிரிவாக வெளிப்படும். இரண்டாவது அடுப்பு, 820 முதல் 930 °C வரை இயங்குகிறது, இங்கு எரிப்பு அட்டவணையின் பதிவே எஞ்சின்கள் சரியாகப் பதப்படுத்தப்பட்டதை நிரூபிக்கிறது. மூன்றாவது பூச்சு மற்றும் தடிமன் சரிபார்ப்பு, இங்கு எரிக்கப்பட்ட எஞ்சின் அடுக்கு 0.25 முதல் 0.45 மிமீ வரம்பிற்குள் அளவிடப்படுகிறது. நான்காவது ஆய்வு நிலையம், இங்கு ஒவ்வொரு பேனலும் பொதி செய்வதற்கு முன் ஊசித்துளைகள் மற்றும் மெல்லிய பகுதிகளைக் கண்டறிய 1500 V DC இல் ஸ்பார்க் சோதனை செய்யப்படுகிறது.
ஆலை அளவு தணிக்கையின் ஒரு பகுதியாகும். ஆண்டுக்கு சுமார் 300,000 எனாமல் பூசப்பட்ட எஃகு தகடுகளை உற்பத்தி செய்யும், 200-க்கு அருகில் எனாமல் தொடர்பான காப்புரிமைகளைக் கொண்ட, மற்றும் புதிய 150,000 m² உற்பத்தி தளத்தைக் கொண்ட ஒரு தொழிற்சாலை, ஒரே நேரத்தில் பல திட்டங்கள் பணிமனையில் இருக்கும்போது உலை அட்டவணையைத் தக்கவைக்க முடியும், அதுவே ஒரு சிறிய பணிமனை ஒரு ஏற்றுமதியைத் தவறவிடும் சந்தர்ப்பமாகும். பேனல்கள் அழுத்தப்பட்டு, வெட்டப்பட்டு, எனாமல் பூசப்பட்டு, ஆய்வு செய்யப்பட்டு எண்ணிடப்படுகின்றன, எனவே பொதி பட்டியலை தளத்தில் உள்ள அசெம்பிளி வரைபடத்துடன் பேனல் வாரியாக ஒப்பிட்டுச் சரிபார்க்க முடியும்.
தயாரிப்பு கோப்பு
ஆவணங்கள் பேனல்களுடன் சேர்ந்து பயணிக்கின்றன, அவற்றுக்குப் பின்னர் அல்ல. ஒரு நீர்த்தொட்டிக்கு குறைந்தபட்ச ஆவணம் என்பது எஃகுக்கான பொருள் சோதனை அறிக்கை, சுடும் வெப்பநிலை மற்றும் அடுக்கு தடிமன் கொண்ட எனாமல் அட்டவணை, ஒவ்வொரு பேனலுக்கான ஸ்பார்க் சோதனை பதிவு, பூச்சு தடிமன் பதிவு, கேஸ்கெட் மற்றும் போல்ட் சான்றிதழ், இணைக்கப்பட்ட தொட்டியின் பரிமாண வரைபடம், அடித்தள சுமை வரைபடம், ஆங்கர் போல்ட் அமைப்பு, சட்டசபை மற்றும் போல்ட் முறுக்கு நடைமுறை, மற்றும் திட்டம் தேவைப்படும் தயாரிப்பு சான்றிதழ் ஆகும். குடிநீருக்கு, உள் பூச்சு விவரக்குறிப்பு கோரும் குடிநீர் தொடர்பு சான்றிதழைக் கொண்டிருக்க வேண்டும், அதாவது NSF/ANSI 61 அல்லது WRAS; ஒரு ஐரோப்பிய திட்டத்திற்கு, EN 1090 மற்றும் ISO 28765-க்கான CE ஆகியவை வழக்கமான குறிப்புகள்; மேலும் தொழிற்சாலை ISO 9001 மற்றும் ISO 45001-இன் கீழ் இயங்குகிறது.
டெண்டர் நிலையில் உலை முன்பதிவு மற்றும் வாராந்திர பேனல் உற்பத்தி திட்டத்தை தொழிற்சாலையிடம் கேளுங்கள். முன்னணி நேரம் என்பது ஆர்டர் மதிப்பை விட உலை வரிசை மற்றும் பேனல் எண்ணிக்கையின் செயல்பாடாகும், மேலும் அதை நிர்வகிப்பதற்கான ஒரே வழி பேனல்கள் உறுதி செய்யப்படுவதற்கு முன்பு அட்டவணையைப் பார்ப்பதாகும்.
தொழில்நுட்ப விவரக்குறிப்பு
அளவுரு | வழக்கமான மதிப்பு / வரம்பு | குறிப்பு |
எனாமல் சுடும் வெப்பநிலை | 820–930 °C | தொகுதி வாரியாக பதிவு செய்யப்பட்ட உலை அட்டவணை |
எனாமல் அடுக்கு தடிமன் | 0.25–0.45 mm | 3,450 N/cm² க்கு மேல் மதிப்பிடப்பட்டது |
மேற்பரப்பு கடினத்தன்மை | Ra < 0.8 µm | குடிநீர் மற்றும் உணவுத் தொடர்புக்கு ஏற்றது |
பொறி சோதனை | 1500 V DC | பேக்கிங்கிற்கு முன் ஒவ்வொரு பேனலும் |
pH சகிப்புத்தன்மை | 1–14 | பரந்த நீர் வேதியியல் எல்லை |
வடிவமைப்பு ஆயுள் | 30 ஆண்டுகள் அல்லது அதற்கு மேல் | வளிமண்டல நீர் சேமிப்பு |
பேனல் அகலம் மற்றும் போல்ட்கள் | ~1.2 மீ பேனல்கள், 8.8-தர போல்ட்கள் | EPDM கேஸ்கெட் விளிம்பு மூட்டுகள் |
ஒற்றை தொட்டி கொள்ளளவு | 60,000 m³ வரை | போக்குவரத்து மற்றும் கிரேன் மூலம் விட்டம் தீர்மானிக்கப்படுகிறது |
சான்றிதழ் | NSF/ANSI 61, WRAS, FDA, LFGB, CE (EN 1090), ISO 28765, FM, BSCI | திட்ட தேவைக்கேற்ப |
ஷிப்பிங், தள வேலை மற்றும் ஏற்பு
கொள்கலன்களில் அல்லது தனித்தனி சரக்காக பேனல்கள் இலக்கு துறைமுகத்திற்கும், பின்னர் தரைவழியாக தளத்திற்கும் கொண்டு செல்லப்படுகின்றன, எனவே விட்டம் சாலை வழித்தடம், ஏதேனும் பாலம் அல்லது சுரங்கப்பாதை கட்டுப்பாடு, மற்றும் தளத்தில் உள்ள கிரேன் திறன் ஆகியவற்றுடன் ஒப்பிட்டு சரிபார்க்கப்பட வேண்டும், அது நிர்ணயிக்கப்படுவதற்கு முன்பு. தளத்தில் வளையம் வளையமாக இணைக்கப்படுகிறது: பேனல்கள் பொதி பட்டியலுக்கு எதிராக இறக்கப்பட்டு போக்குவரத்து சேதத்திற்காக சரிபார்க்கப்படுகின்றன, கேஸ்கெட் விளிம்பில் பொருத்தப்படுகிறது, போல்ட்கள் பதிவு செய்யப்பட்ட முறுக்குவிசையில் இறுக்கப்படுகின்றன, வளைய கற்றை அல்லது கான்கிரீட் அடித்தளம் அனுமதிக்கப்பட்ட வீழ்ச்சிக்குள் வைக்கப்படுகிறது, மற்றும் முடிக்கப்பட்ட தொட்டி செயல்முறை நீரை எடுத்துக்கொள்வதற்கு முன்பு வளிமண்டல அழுத்தத்தில் நீரால் சோதிக்கப்படுகிறது.
அந்த இறுதிச் சோதனையே ஏற்பு தருணம், அதை ஒப்பந்தத்தில் எழுதுவது மதிப்புள்ளது. அந்த நேரத்தில் ஏதேனும் கசியும் இணைப்பு பழுதுபார்க்கப்படுகிறது, அணுகல் இன்னும் எளிதாக இருக்கும்போதே, மேலும் கேஸ்கெட் நிலை மற்றும் போல்ட் முறுக்கு இயக்கத்தின் முதல் ஆண்டுக்கு பதிவு செய்யப்படுகிறது. குடிநீர் சேவைக்கு, அதே நடைபயணம் போக்குவரத்து சேதத்திற்கான உள் எனாமலை உள்ளடக்கி, பேனல் எண்ணிடல் அசெம்பிளி வரிசைமுறையுடன் பொருந்துகிறதா என்பதை உறுதிப்படுத்துகிறது.
இந்த வேலைகளின் வடிவமைப்பிற்கான ஒரு பயனுள்ள குறிப்பு: 44,900 m³ அளவுள்ள ஒரு பெரிய விட்டம் கொண்ட குடிநீர் தொட்டி நமீபியாவில் வழங்கப்பட்டது, மேலும் 8,930 m³ அளவுள்ள ஒரு தீ நீர் தொட்டி திட்டம், φ19.87 × 14.4 m அளவுள்ள இரண்டு அலகுகள், சிச்சுவானில் வழங்கப்பட்டது. இரண்டும் ஒரே தொழிற்சாலை வரிசைமுறை, ஒரே பேனல் வாரியான ஆய்வு பதிவு மற்றும் ஒரே தள ஏற்பு நடைமுறையைப் பின்பற்றின.
திட்ட வழக்கு
திட்டம் | இடம் | தயாரிப்பு | கொள்ளளவு | நோக்கம் |
பெரிய விட்டம் குடிநீர் சேமிப்பு | நமீபியா | GFS நீர் தொட்டி | 44,900 m³ | வழங்கல் + மேற்பார்வை, பெரிய விட்டம் அசெம்பிளி |
தீ நீர் தொட்டி, இரண்டு அலகுகள் | சிச்சுவான், சீனா | GFS நீர் தொட்டி | 8,930 m³ | வழங்கல் + மேற்பார்வை, φ19.87 × 14.4 m × 2 |
நகராட்சி கழிவுநீர் தொட்டி திட்டம், 10 அலகுகள் | சிசுவான், சீனா | GFS தொட்டி | 17,420 m³ | வழங்கல், பல-தொட்டி தளம் |
சென்டர் எனாமல் பொறியியல் திறன்
சென்டர் எனாமல் (ஷிஜியாழுவாங் ஜெங்ஜோங் டெக்னாலஜி கோ., லிமிடெட்) 2008 முதல் போல்ட் செய்யப்பட்ட சேமிப்பு தொட்டிகளை வடிவமைத்து தயாரித்து வருகிறது. சீனாவின் முதல் கண்ணாடி-இணைக்கப்பட்ட-எஃகு (GFS) தொட்டி உற்பத்தியாளராக, நிறுவனம் சுமார் 200 எனாமல் தொடர்பான காப்புரிமைகளைக் கொண்டுள்ளது, ஆண்டுதோறும் சுமார் 300,000 எனாமல் பூசப்பட்ட எஃகு தகடுகளை உற்பத்தி செய்கிறது, 30,000க்கும் மேற்பட்ட நிறுவப்பட்ட திட்டங்களை முடித்துள்ளது மற்றும் 100க்கும் மேற்பட்ட நாடுகளுக்கு அதன் தொட்டிகளை வழங்குகிறது. உற்பத்தி திறனை அதிகரிக்க புதிய 150,000 m² உற்பத்தி தளம் சேர்க்கப்பட்டது, மேலும் ஒற்றை தொட்டிகள் 60,000 m³ வரை வழங்கப்படுகின்றன. உற்பத்தி ISO 9001 மற்றும் ISO 45001 இன் கீழ் இயங்குகிறது, தயாரிப்பு சான்றிதழில் NSF/ANSI 61, WRAS, FDA, LFGB, CE (EN 1090), ISO 28765, FM, BSCI மற்றும் EUROCODE ஆகியவை அடங்கும், மேலும் பயன்பாட்டிற்கு தேவைப்படும்போது வடிவமைப்பு AWWA D103-09, AWWA C550 மற்றும் NFPA ஆகியவற்றை மேற்கோளாகக் கொண்டுள்ளது.
நீர் சேமிப்பிற்கு, இது உலை அட்டவணை மற்றும் இரண்டு பூச்சு எனாமல் அமைப்பு, ஒரு பேனலுக்கு 1500 V DC பொறி சோதனை பதிவு, குடிநீர் தொடர்பு சான்றிதழ் கோப்பு, மற்றும் ஆர்டரை நிறைவு செய்யும் தள அசெம்பிளி மற்றும் நீர் சோதனை நோக்கத்தை உள்ளடக்கியது.
அடிக்கடி கேட்கப்படும் கேள்விகள்
கே1: எனாமல் வரையப்பட்டதா, வண்ணம் பூசப்பட்டதா என்பதை எப்படி அறிவது?
ப1: 820 முதல் 930 °C வரம்பில் எரிக்கும் வெப்பநிலையுடன் கூடிய உலை அட்டவணை மற்றும் 0.25 முதல் 0.45 மிமீ எனாமல் தடிமன் பதிவைக் கேளுங்கள். எரிக்கப்பட்ட பேனல் வேறுபட்ட உற்பத்தி முறையாகும், அதைத் தவிர, ஒரு பேனலுக்கான பொறி சோதனை பதிவே சான்றாகும்.
கே2: 1500 V பொறி சோதனை என்றால் என்ன?
A2: ஒவ்வொரு பேனலுக்கும் பொதி செய்வதற்கு முன் 1500 V DC சோதனை செய்யப்படுகிறது, இது வெளியேற்றப்பட்ட கண்ணாடியில் உள்ள நுண்துளைகள் மற்றும் மெல்லிய பகுதிகளைக் கண்டறியும். இந்தப் பதிவு பேனல் எண்ணுடன் இணைக்கப்பட்டு, ஏற்றுமதியுடன் செல்கிறது.
Q3: ஒப்பந்தத்தில் எந்த ஆவணங்கள் பட்டியலிடப்பட வேண்டும்?
A3: பொருள் சோதனை அறிக்கை, எனாமல் அட்டவணை மற்றும் வெளியேற்றப் பதிவு, ஒவ்வொரு பேனல் ஸ்பார்க் சோதனைப் பதிவு, தடிமன் பதிவு, கேஸ்கெட் மற்றும் போல்ட் சான்றிதழ், பரிமாண மற்றும் அடித்தள வரைபடங்கள், முறுக்கு நடைமுறை, பழுதுபார்ப்பு நடைமுறை, மற்றும் திட்டத்திற்குத் தேவையான தயாரிப்பு சான்றிதழ்.
Q4: ஆர்டர் செய்வதற்கு முன் தொழிற்சாலையை தணிக்கை செய்ய முடியுமா?
A4: ஆம், அது செய்யத் தகுந்தது. பார்க்க வேண்டிய நான்கு நிலையங்கள்: பேனல் தயாரிப்பு, உலை, தடிமன் சோதனை மற்றும் ஸ்பார்க் சோதனை நிலையம், மேலும் பேனல் எண்ணிடல் சரிபார்க்கப்படும் பொதி செய்யும் பகுதி.
Q5: முன்னணி நேரம் எவ்வளவு?
A5: இது உலை வரிசை, பேனல் எண்ணிக்கை மற்றும் ஷிப்பிங் முறையைப் பொறுத்தது. டெண்டர் கட்டத்தில் உலை முன்பதிவு தேதி, வாராந்திர உற்பத்தி திட்டம் மற்றும் புறப்படும் தேதி ஆகியவற்றை எழுத்துப்பூர்வமாகக் கேளுங்கள்.
Q6: மிகப்பெரிய ஒற்றை தொட்டி எது?
A6: ஒற்றை தொட்டிகள் 60,000 m³ வரை வழங்கப்படுகின்றன. அதற்கு மேல், நடைமுறை வரம்பு தொழிற்சாலை திறன் அல்ல, தள போக்குவரத்து மற்றும் கிரேன் ஆகும்.
Q7: ஒப்படைப்புக்கு முன் தொட்டி எவ்வாறு சோதிக்கப்படுகிறது?
A7: கூட்டப்பட்ட தொட்டி வளிமண்டல அழுத்தத்தில் தண்ணீரால் சோதிக்கப்படுகிறது, கேஸ்கெட் அமர்வு, போல்ட் முறுக்கு மற்றும் உட்புற எனாமல் நிலை பதிவு செய்யப்படுகிறது. கசியும் மூட்டு அந்த கட்டத்தில் பழுதுபார்க்கப்படுகிறது.
ஒரு GFS நீர் சேமிப்பு தொட்டி தொழிற்சாலை அதன் உலைப் பதிவுகள், ஒவ்வொரு பேனலுக்கும் 1500 V ஸ்பார்க் சோதனை கோப்பு, மற்றும் பேனல்களை திட்டமிட்டபடி தளத்திற்கு அனுப்பும் திறன் ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் மதிப்பிடப்பட வேண்டும். 820 முதல் 930 °C வரை எரிக்கப்பட்ட இணைக்கப்பட்ட எனாமல், 0.25 முதல் 0.45 mm அடுக்கு, 0.8 µm-க்குக் குறைவான Ra மற்றும் 30 ஆண்டு அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட வடிவமைப்பு ஆயுள் ஆகியவை உள் மறுபூச்சு சுழற்சி இல்லாமல் சுத்தமாக இருக்கும் உட்புறத்தைத் தருகின்றன. கொள்முதல் ஆணையில் ஆவணப் பட்டியலையும், ஒப்பந்தத்தில் ஏற்புச் சோதனையையும் நிர்ணயம் செய்யுங்கள், தொட்டி ஒரு பராமரிப்புப் பொருளாக இருப்பது நின்றுவிடும். கொள்ளளவு, திரவம் மற்றும் தளத் தரவை வணிகப் பிரிவுக்கு அனுப்புங்கள், தேர்வு பரிந்துரையும் ஆவணத் தொகுப்பும் பின்தொடரும்.
ஒரு பொறியாளரிடம் பேசுங்கள்
ஒரு தொழிற்சாலை மதிப்பாய்வுக்கான நீர் சேமிப்புத் தரவை அனுப்பவும்: தேவையான கொள்ளளவு மற்றும் விட்ட வரம்புகள், தேவையான சான்றிதழுடன் குடிநீர் அல்லது செயல்முறை நீர், திரவத்தின் pH மற்றும் வெப்பநிலை, தள ஆயத்தொலைவுகள், மண் மற்றும் அடித்தள நிலை, கிரேன் திறன், போக்குவரத்து வழி மற்றும் நுழைவுத் துறைமுகம், மற்றும் திட்ட காலக்கெடு. நாங்கள் தொட்டியின் விட்டம் மற்றும் உயரம், பூச்சு அமைப்பு பரிந்துரை, பேனல் எண்ணிக்கை மற்றும் உற்பத்தி வரிசை, தொழிற்சாலை ஆவணத் தொகுப்பு பட்டியல், கப்பல் திட்டம் மற்றும் தள ஏற்பு நடைமுறையை வழங்குவோம். முதலில் பொறியியல் மதிப்பாய்வு, கடமை எதுவும் இல்லை.